साक्षात लक्ष्मीचं रूप असतात अशा सूना… गरुड़ पुराण

0
544

नमस्कार मित्रानो

मित्रानो हिंदू धर्मात गरुड पुराणाचे खूप महत्त्व आहे, सामान्यतः एखाद्याच्या मृत्यूनंतर त्याचे पठण करण्याची परंपरा आहे. भगवान विष्णूची भक्ती, मृत्यू आणि त्यानंतर पुढच्या जन्माचा गौरव करण्यासाठी हे 18 पुराणांपैकी एक मानले जाते. यामध्ये विष्णुभक्तीचे सविस्तर वर्णन केले आहे.

गरुड पुराणात आपल्या जीवनातील अनेक महत्त्वाच्या गोष्टींवर प्रकाश टाकण्यात आला आहे, ज्याबद्दल माणसाला माहिती असणे आवश्यक आहे. या ग्रंथात भक्ती, ज्ञान, वैराग्य, सद्गुण, नि:स्वार्थी कर्म, त्याग, दान, तप तीर्थयात्रा इत्यादींचा महिमा सांगितला आहे. याशिवाय घरातील सुनेच्या संबंधात अशा काही गुणांचे वर्णन केले आहे, जे घरात लक्ष्मीचे रूप असते.

चारित्र्यहीन लोकांच्या संपर्कात राहणे

ज्या महिला चारित्र्यहीन लोकांशी सामाजिक संबंध ठेवतात त्यांना समस्यांना सामोरे जावे लागते. असे पुरुष त्यांच्या वैयक्तिक स्वार्थासाठी महिलांचा वापर करू शकतात. या प्रकारच्या पुरुषाच्या संगतीचा स्त्रीवरही परिणाम होतो.

ज्याचा शेवट चांगला होत नाही. अशा महिलांना कुटुंब आणि समाजाकडून फटकारले जाते आणि त्यांना कुठेही स्वीकारले जात नाही, त्यामुळे अशा लोकांपासून दूर राहावे.

पतीपासून वेगळे राहू नये

स्त्रीला बालपणी वडिलांकडून आणि लग्नानंतर तिचा नवरा आणि वृद्धापकाळात तिचा मुलगा सुरक्षित ठेवतो. लग्नानंतर स्त्रीने तिच्या पतीसोबत सर्व परिस्थितीत राहावे. प्रत्येक दुःखात तो तिच्या सोबत असावा.

पतीपासून वेगळे राहून आणि स्वतःहून प्रत्येक काम करणार्‍या स्त्रीच्या कृतीचा परिणाम तिच्या मुलांवरही होतो, त्यामुळे त्यांचे भविष्य दुःखाने भरले जाते. पतीपासून वेगळे राहणाऱ्या स्त्रीकडे कोणी आदराने पाहत नाही.

इतरांसाठी प्रेम

मित्रानो आनंद म्हणजे जीवन सुरळीत चालण्यासाठी अत्तरच आहे. जितके तुम्ही इतरांवर शिंपडाल तितका सुगंध तुमच्यात देखील येईल. इतरांप्रती प्रेम, सेवा-परोपकार, औदार्य आणि गोडवा हे मानवी जीवन तणावमुक्त बनवते, तुमच्या कुटुंबातील सदस्यांशीही अशीच वागणूक असेल, तर सोन्याहून पिवळे समजावे.

कधीही दुसऱ्याच्या घरात राहू नये

महिलांनी कधीही परक्याच्या घरात राहू नये, परक्याच्या घरात राहणारी स्त्री समाजात चुकीची नसली तरी तिचा गैरसमज होतो. देवी सीतेला अग्निपरीक्षा दिल्यानंतरही समाजाने तिच्यावर अनेक आरोप केले. श्री रामाला आपल्या प्राण प्रियेला स्वतःपासून वेगळे करावे लागले.

माहिती आवडली असेल तर अवश्य शेयर करा. अशाच पोस्ट रोज मिळवण्यासाठी खाली दिलेल्या फेसबुक लाईक बटन वर क्लीक करा.

कोणत्याही प्रकारची अंध श्रद्धा पसरवणे हा आमच्या पेजचा हेतू नाही. आम्ही कोणत्याही प्रकारच्या अंध श्रद्धेला प्रोत्साहन देत नाही. फक्त मानवी जीवनाला सुख आणि शांती देणारे समाजमान्य उपाय आपल्यापर्यंत पोहचवणे एवढाच आमचा हेतू आहे.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here