नमस्कार मित्रानो
मित्रानो धनु हि राशिचक्रातली नववी राशी आहे. या राशीच बोधचिन्ह आणि पुरुष ज्याचं अर्ध शरीर पुढच्या भागाचं पुरुषाचं आणि मागचं शरीर घोड्याचं आहे. पुरुष हातामध्ये धनुष्य बाण घेऊन आपल्या लक्षावर तो बाण रोखलेला आहे. परंतु तो बाण सोडलेला नाहीये.
याचा अर्थ असा कि मानवी बुद्धी अचाट असून घोडा म्हणजे शारीरिक कष्ट करण्याची अमर्याद ताकद या राशीमध्ये आढळते. बुद्धी आणि ताकद यांचा अनोखा संगम याच राशीमध्ये झालेला आढळतो.
धनुष्य बाण ताणलेला आहे परंतु सोडलेला नाहीये म्हणजेच सर्व प्रकारची बुद्धी , कार्य करण्याची ताकद असून सुद्धा योग्य वेळी योग्य निर्णय घेताना मात्र थोडीशी मानसिक चलबिचल होण्याची सवय.
मित्रानो हि राशी अग्नितत्वाची राशी आहे. क्षत्रिय वर्णाची राशी असल्यामुळे कडक शिस्त आणि उच्च शिक्षणाची आवड असलेली हि राशी आहे. या राशीचे लोक शिक्षणाला अधिक जास्त प्राधान्य देतात. राशीचा स्वामी ग्रह सुद्धा गुरु म्हणजे संस्कार आणि सुबत्तेचा कारक ग्रह. अनेक गोष्टींची आवड असलेला ग्रह.
समाजकारण , राजकारण यात सक्रिय राहायला याना मनापासून आवडत असत. समाजातील अडलेल्या नडलेल्या लोकांना मदत करायला त्यांचा नेहमीच खारीचा वाटा नाही तर शेर का वाटा असतो असे म्हणायला हरकत नाही. शिक्षण आणि शासकीय क्षेत्रात वरिष्ठ पदावर काम करायला यांची नेहमीच पसंती राहते.
धार्मिक आणि सामाजिक कार्यात पुढाकार हे लोक स्वतःहून घेताना दिसतात. विविध धार्मिक ग्रंथांचं वाचन , चिंतन करताना हि मंडळी आढळतात. या राशीच्या लोकांना अंधश्रद्धा आणि खोटेपणा बिलकुल आवडत नाही.
हा महिना तुमच्या कौटुंबिक जीवनासाठी चांगला आणि वाईट दोन्ही प्रकारे असेल. घरामध्ये म्हातारी व्यक्ती असेल तर त्यांचा बाहेर प्रवासाला जाण्याचा योग आहे परंतु त्यांना या महिन्यात बाहेर जाऊ देऊ नका. तसेच त्यांच्या आरोग्याची विशेष काळजी घ्या. त्यांना आधीच कोणताही गंभीर आजार असल्यास डॉक्टरांच्या संपर्कात राहावे.
जर तुमची मुले शाळेत असतील तर त्यांच्याकडून कुठलीतरी आनंदाची बातमी मिळेल. यासोबतच तुम्ही त्यांच्यासाठी काहीतरी खास किंवा नवीन करण्याचा प्रयत्न कराल. तुमच्या या प्रयत्नामुळे दोघांमधील प्रेम वाढेल आणि त्यांना तुमचा अभिमान वाटेल. घरातील वातावरण शांततापूर्ण राहील आणि परस्पर प्रेम वाढेल.
महिन्याच्या तिसऱ्या आठवड्यात व्यवहार करताना व्यापाऱ्यांनी काळजी घ्यावी. राजकारणाच्या क्षेत्रात काम करणाऱ्या लोकांनी या महिन्यात थोडे सावध राहावे कारण तुम्हाला अशा काही संधी मिळतील ज्या लोकांना आकर्षक वाटतील परंतु नंतर ते तुमच्यासाठी हानिकारक ठरतील.
सरकारी कर्मचाऱ्यांनीही या महिन्यात आपल्या कामात सावध राहावे कारण तुमच्या कामात वरिष्ठ अधिकारी किंवा उच्चपदस्थ व्यक्तीकडून अडथळे येतील. अशा परिस्थितीत त्यांच्यात अडकणे टाळा, अन्यथा ही समस्या नंतर मोठे रूप धारण करेल ज्यामुळे तुम्हाला त्रास होईल.
जर तुम्ही फॅशन किंवा मीडिया क्षेत्रात असाल तर हा महिना तुमच्यासाठी चांगला असेल आणि अशा काही संधी हातात येतील ज्या सामान्य वाटतील पण त्यावर काम केल्याने तुम्हाला भविष्यासाठी चांगला अनुभव मिळेल. पत्रकारांसाठी हा महिना शुभ आहे. अभियांत्रिकीचे शिक्षण घेणारे लोक एखाद्या प्रकल्पाबद्दल चिंतित राहू शकतात.
जर तुम्ही सरकारी परीक्षेची तयारी करत असाल तर या महिन्यात थोडी काळजी घ्या कारण कोणीतरी तुमची दिशाभूल करण्याचा प्रयत्न करेल. कॉलेजमध्ये प्रवेश घेण्याची तयारी करत असाल तर मन अतृप्त राहील आणि अभ्यासात रस कमी होईल. शालेय विद्यार्थी एखाद्या गोष्टीबद्दल घाबरू शकतात.
जर तुम्ही तुमच्या प्रियकराशी लग्नाबद्दल बोलत असाल प्रकरण पुढे जाणार नाही कारण तुमचे नाते घरातील कोणत्याही सदस्याला मान्य होणार नाही आणि त्यात तेढ निर्माण करण्याचा प्रयत्न केला जाईल. अविवाहित लोकांना त्यांच्या स्वतःच्या मित्राच्या कुटुंबातील एखाद्या सदस्याबद्दल आकर्षण असेल परंतु ते त्यांना सांगू शकणार नाहीत.
जर तुम्ही विवाहित असाल तर हा महिना तुमच्या प्रेम जीवनासाठी शुभ राहील. दोघे मिळून आपल्या कुटुंबातील सदस्यांसाठी काहीतरी खास करण्याचा प्रयत्न करतील. या महिन्यात तुमच्या दोघांमध्ये अशा काही घटना घडतील, ज्या भविष्यात एक संस्मरणीय आणि गोड अनुभव म्हणून राहतील.
महिन्याच्या पहिल्या आठवड्यात, घसा खवखवणे किंवा शिंकणे संबंधित समस्या असू शकते. यासाठी रात्री झोपण्यापूर्वी गवती चहाची पाने पाण्यात उकळून पिल्यास आराम मिळेल. महिन्याचा दुसरा आणि चौथा आठवडा ठीक राहील, पण तिसर्या आठवड्यात अपघात होऊ शकतो, त्यामुळे काळजी घ्या.
तुमचे स्वतःचे किंवा मित्रांपैकी कोणीतरी तुमच्याशी असे काही बोलेल किंवा शेअर करेल, ज्यामुळे मानसिक तणाव वाढू शकतो. हा तणाव नंतर मोठे रूप घेऊ शकतो. त्यामुळे तुम्ही हा विषय इतर कोणाशी तरी शेअर केलात तर बरे होईल.
फेब्रुवारी महिन्यात धनु राशीचा भाग्यशाली अंक 6 असेल. त्यामुळे या महिन्यात 6 अंकाला प्राधान्य द्या. फेब्रुवारी महिन्यात धनु राशीचा शुभ रंग हिरवा असेल. त्यामुळे या महिन्यात हिरव्या रंगाला प्राधान्य द्या.
महिन्याच्या तिसर्या आठवड्यात मंगळवारी किमान पाच वेळा हनुमान चालीसा वाचून हनुमान मंदिरात जाऊन यावे. भगवंताला प्रसाद चढवला तर उत्तमच. या महिन्यात जे काही संकट असेल ते निघून जाईल.
माहिती आवडली असेल तर अवश्य शेयर करा. अशाच राशीविषयी पोस्ट रोज मिळवण्यासाठी खाली दिलेल्या फेसबुक लाईक बटन वर क्लीक करा.
वरील माहिती हि ज्योतिषशास्त्रावर आधारित असून कोणत्याही प्रकारची अंधश्रद्धा पसरवण्याचा आमचा हेतू नाही. अधिक माहितीसाठी ज्योतिषतज्ञांचा सल्ला आवश्यक.